Diễn Đàn Chim Cảnh Hải Phòng - Powered by VBBForum
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: cách làm chim chào mào căng lửa hết cỡ, chỉ trong vòng 1 tháng, dành cho chim thuần,,

Quản lý cấp cao Avatar của vuanhdinh
    Cảm ơn
    37

cách làm chim chào mào căng lửa hết cỡ, chỉ trong vòng 1 tháng, dành cho chim thuần,,

đây là bài viết do em tham khảo từ rất lâu rồi,,và cũng áp dụng đã thành công với chim thuần đút dạn người,,
    công thức như sau 5 lạng cám 3 vì + 15 lòng đỏ trứng gà + 1 lạng gao + 1 lạng đậu phụng ( lạc) , 3 lạng tôm tươi ( ko thì 3 lạng tép khô) + 4 lạng bột cào cào + 2 lạng cà rốt hấp chín tán bột + 1 chén uống chè mật ong ( lưu ý mật vải + nhãn) làm loại cám này để nhiệt độ 70% sao hơi lâu
    sau khi xong cám, các bác kết hợp chuối xứ + cam ngọt + xoài / 2 ngày 1 lần .. phơi nắng và tắm hàng ngày vào 8h30 , đảm bảo 1 tháng sau treo giàn thử nhé
    ,,, chim sẽ ché ác liệt,,, căng đét đèn đẹt,, nhưng mà cám này ko cho ăn nhiều, chỉ sử dụng trong thời gian thi đấu hoặc đến tầm chơi thì cho ăn 1 tháng ròng kết hợp như trên rồi trở về cám trứng vs hoa quả thôi,, nếu lạm dụng quá nhiều chim sẽ quá căng rồi bị nóng và sẽ tự rứt lông và xuống rất nhanh, các bác lưu ý nhé,,

Chimcanhhaiphong.Com™

Định IT : 01635717530 Minh đức - Thủy nguyên - Hải phòng

2. The Following 4 Users Say Thank You to vuanhdinh Đối với bài viết hữu ích này:

hainguyen94 (03-30-2013), haohp87cm (03-30-2013), linhchi (08-08-2013), Tung.nguyen (09-03-2013)

Quản Trị Tối Cao Avatar của haohp87cm
    Cảm ơn
    255

Cảm ơn bài viết của chú nhé.

Chimcanhhaiphong.Com™

4. The Following 2 Users Say Thank You to haohp87cm Đối với bài viết hữu ích này:

linhchi (08-08-2013), vuanhdinh (03-30-2013)

Quản lý chuyên mục Avatar của Truong_Max_Hp
    Cảm ơn
    2

thời gian đâu mà làm cám hả chủ?

Chimcanhhaiphong.Com™

Thành danh bởi lẽ từng nghèo rớt
    Thất bại là do đắc ý nhiều.........

Dragon_the_blue : 0977.145679

____Ngô Quyền_Hải Phòng____

Cảm ơn
    255

Bác onl muộn thế?

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    2

mai được nghỉ mà e, con e sao cũng thức muộn vậy?

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    255

9h em mới làm về, về lạ ru con ngủ nên giờ phải onl thôi bác.

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    37

vậy bác ép chim căng bằn hoa quả như em này ,, trùm kín hé 1 tý thôi để 1 mình em nó 1 nhà để ánh sáng trong nhà hơi ít 1 tý,, treo chào mào xung quanh nhà,, nhưng chỉ đc cho em nó nghe văng vẳng thôi,, rồi mỗi ngày , chuối xoài, ớt tiêu cắt nhỏ, cho ăn cám Neo chào mào,, cứ 2 ngày 1 lần tăng cường cà rốt hấp mềm,, cho em nó ăn,,ngày đầu sẽ hơi im ,, ngà thứ 2 hót gọi dò, ngày thứ 3 treo chào mào xung quanh khoảng 2 em mỗi em 1 đầu là ok,, ngày thứ 4 bắt đầu gọi sổng,, và từ đó, bắt đầu giảm bớt cà rốt ,, 1 tuần 2 lần,, còn đâu các thứ khác ăn đều,, ép trong 2 tháng là có 1 em mồi quá ngon về gọi đàn,, nếu là chim có ý định cho làm mồi bẫy, còn muốn hót đấu thì mở 1 cánh của sổ để chim trong nhà nhìn thấy con ở ngoài thẳng đường của sổ, nhớ là để xa,,, cho nó đấu,, treo cả ngày như thế, sau 1 tuần đổi vị trí con trong nhà khuất đi ko cho nhìn nữa,, cho nó gank tức,, thế là sau 2 tháng ,, cứ hễ mở áo lồng, chim sẽ xòe cánh hót đấu luôn,, nhưng ép thế có 2 vấn đề cần lưu ý,, khi hôm nào tối trời quá , ánh sáng ko nhà sẽ bị tối,, như vậy ko để ý , chim sẽ bị streess, trong thời gian này phải để ý quan trọng cái vấn đề này, ko đc để con chim thấy tối quá nó sẽ tưởng tối rồi nó sẽ ngủ,,hoặc im ko hót,,nên bác phải điều chỉnh cho thật chuẩn,, thì mới có kết quả đc,, và lại chim ở ngoài ko đc cho con khủng,, nó sẽ át tiếng đó,, chỉ cho chim yếu cơ hoặc ngang cơ, hoặc hay nhất thay đổi liên tục đc thì càng đẹp, chim càng lên nhanh

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    2

A có 2 con cm thôi e à

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    37

Quote Nguyên văn bởi Truong_Max_Hp Xem bài viết
    A có 2 con cm thôi e à
    2 con cũng đc bác ak,, em 4 con mà ép 1 con mới bẫy ở ĐS này,, con này đc cái lắm mồm nhưng em nó giọng chuông bác ak, nhiều lúc nghe cũng ko hay lắm,, nhưng đc cái oắt trìu chiu là em thích rồi,, em khoái cái tiếng này,, có tương lai, nên em cứ cho con mái của em nó gảy là bác mới bẫy này hót luôn,, tầm này bật điện em nó vẫn hót này, hỳ

Chimcanhhaiphong.Com™

Cảm ơn
    2

a đang định thanh lý e lào cai đi, để e bắc thôi

Chimcanhhaiphong.Com™

Facebook comments

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Visitors found this page by searching for:

cách nuôi chào mào căng lửa

http:chimcanhhaiphong.comdiendanshowthread.phpt=615

cách chăm sóc chim chào mào căng lửa

cách nuôi chim chào mào căng lửa

cach lam chao mao cang lua

chao mao cang luacách làm chim chào mào sunglam sao de chao mao cang lualam cam cho chao mao cang luacach lam cam chim chao maocach nuoi chao mao cang luacho chao mao uong mat ongcham soc chao mao cang luacach lam cam cho chao mao cang luaCach lam chim chao mao sunglam sao cho chao mao cang luachao mao uong mat onglam cam chao mao cang luacách nuôi chim chào mào sungcach ep chao mao len luachao mao sungcách làm cho chim chào mào sungthuc an cho chao mao cang luacong thuc lam cam chao maothuc an cho chim chao mao cang lua
SEO Blog

Từ khóa (Tag) của chủ đề này